DA ƊUMI-ƊUMI: Shugaban Ƙasar Kamaru Ya Naɗa Ɗansa Mataimakin Shugaban Ƙasa
Shugaban ƙasar Kamaru, , ya ɗauki wani mataki mai ɗaukar hankali inda ya naɗa ɗansa, , a matsayin Mataimakin Shugaban Ƙasa tare da kuma shugaban rundunar sojojin ƙasar.
Rahotanni sun nuna cewa wannan naɗin ya zo ne a wani lokaci da ake fuskantar ƙalubale na tsaro da kuma siyasa a ƙasar. Matakin ya haifar da muhawara mai zafi a cikin gida da kuma a idon duniya, inda wasu ke ganin hakan a matsayin ƙarfafa mulkin iyali (nepotism), yayin da wasu kuma ke kallon sa a matsayin yunƙurin tabbatar da ci gaba da shugabanci mai ɗorewa.
Masana harkokin siyasa sun bayyana cewa irin wannan mataki na iya shafar tsarin dimokuraɗiyya a Kamaru, musamman ma ganin yadda aka bai wa mutum guda mukamai biyu masu muhimmanci—na siyasa da kuma na tsaro.
Har ila yau, ‘yan adawa sun nuna rashin amincewarsu da wannan naɗi, suna masu kira ga gwamnati da ta mutunta ka’idojin dimokuraɗiyya tare da bai wa ‘yan ƙasa damar zaɓar shugabanninsu ta hanyar gaskiya da adalci.
A halin yanzu, babu cikakken bayani daga fadar shugaban ƙasa kan dalilan wannan mataki, amma ana sa ran hakan zai ci gaba da tayar da kura a fagen siyasar ƙasar da ma yankin Afirka gaba ɗaya.
Za mu ci gaba da kawo muku ƙarin bayani yayin da al’amura ke ƙara bayyana.
What's Your Reaction?
Like
0
Dislike
0
Love
0
Funny
0
Angry
0
Sad
0
Wow
0