Shugaban Chadi Déby Ya Iso Fadar Shugaban Ƙasa Don Ganawa da Tinubu
Daga Orbit News 24 | 2 ga Afrilu, 2026
Shugaban ƙasar Chadi, Mahamat Idriss Déby Itno, ya isa Fadar Shugaban Ƙasa da ke Abuja domin ganawa da Shugaban Najeriya, Bola Ahmed Tinubu.
Rahoton zuwan nasa ya fito ne daga Nigerian Television Authority (NTA), wanda ya bayyana cewa wannan ziyara na cikin ƙoƙarin ƙarfafa dangantakar diflomasiyya tsakanin ƙasashen biyu.
Ko da yake har yanzu ba a fitar da cikakken bayani kan ajandar ganawar ba, ana sa ran shugabannin za su tattauna kan batutuwan tsaro a yankin Tafkin Chadi, musamman yaƙi da ta’addanci, da kuma bunƙasa hulɗar ƙasashen biyu.
Ƙarin bayani na tafe…
What's Your Reaction?
Like
0
Dislike
0
Love
0
Funny
0
Angry
0
Sad
0
Wow
0